Merck & Co., Inc.
USUSDMerck & Co., Inc. (US:MRK) - Biotechnology: Pharmaceutical Preparations. कंपनी शेअर्स व्यापार करतात अशा एक्सचेंजची संख्या: 6. या पृष्ठावर - किंमत आणि चार्ट, लाभांश, शीर्ष धारक आणि शेअर गणना इतिहास.
कंपनीबद्दल
- संकेतस्थळ
- merck.com
- गुंतवणूकदारांसाठी
- merck.com/investor-relations/
- क्षेत्र
- Health Care · Biotechnology: Pharmaceutical Preparations
- मुख्यालय
- RAHWAY, Germany
- व्यवस्थापन
- Kai Beckmann
- आगामी कार्यक्रम
- नवीनतम अहवाल
- कर्मचारी
- 62 136
- IPO
- 1941-01-01
- चलनातील शेअर्स
- 2.47 अब्ज 2026-07-31 रोजी
- फ्री फ्लोट
- 644.35 दशलक्ष
- मार्केट कॅप
- 346.91 अब्ज USD
- इनसाइडर्स
- 0%
- संस्था
- 0.02%
- उद्योग (SIC)
- Pharmaceutical Preparations
- कायदेशीर स्वरूप
- XSNP
- ISIN
- US58933Y1055
- LEI
- 4YV9Y5M8S0BRK1RP0397
- P/EP/E (किंमत / नफा) — एका शेअरसाठी तुम्ही कंपनीच्या किती वर्षांच्या नफ्याइतकी किंमत देता. गणना: सध्याची किंमत ÷ गेल्या 12 महिन्यांचा प्रति शेअर निव्वळ नफा. कमी संख्या — नफ्याच्या तुलनेत स्वस्त शेअर. कंपनी तोट्यात असल्यास P/E मोजला जात नाही (—).
- 115
- P/BP/B (किंमत ते बुक) हे बाजार भांडवल भागिले शेअरहोल्डरांच्या इक्विटीने सर्वशेष बॅलन्स शीटमधून (मालमत्ता वजा दायित्वे, अल्पसंख्यक हिस्से वगळून). 1 च्या खाली असलेल्या कंपन्या त्यांच्या बुक इक्विटीपेक्षा कमी किंमतीत मूल्यांकित आहेत. बँका आणि विमा कंपन्या सामान्यतः 1 जवळ व्यापार करतात, अल्प मालमत्ता असलेल्या कंपन्या बरेच जास्त. नकारात्मक इक्विटी असलेल्या कंपन्यांचा P/B नाही.
- 8.73
- पेआउट गुणोत्तरपेआउट गुणोत्तर — कंपनी निव्वळ नफ्याचा किती भाग लाभांश म्हणून देते. गणना: गेल्या 12 महिन्यांत दिलेला लाभांश ÷ त्याच 12 महिन्यांचा निव्वळ नफा × 100%. 60% पर्यंत — सुरक्षित, 60–90% — मर्यादेवर, 90% पेक्षा जास्त — लाभांश कपातीचा धोका. «तोटा» — कंपनी नफ्याशिवाय लाभांश देते.
- 262%
- FCFFCF (फ्री कॅश फ्लो) - ऑपरेटिंग खर्च आणि उपकरणांमध्ये गुंतवणूकीनंतर कंपनीकडे सोडलेले पैसे; त्यातून पैसे दिल्यास लाभांश सर्वात सुरक्षित असतो. गणना: ऑपरेटिंग कॅश फ्लो - गेल्या 12 महिन्यांत, रिपोर्टिंग चलनात भांडवली खर्च.
- 16.1 अब्ज USD
- लाभांश / FCFमुक्त रोख प्रवाहाचा (FCF) जो भाग कंपनीने लाभांश म्हणून दिला: 12 महिन्यांत दिलेला लाभांश ÷ FCF × 100%. 60% पर्यंत — पुरेसा वाव, 60–90% — सीमेवर, 90% पेक्षा जास्त — जोखमीचे. 100% पेक्षा जास्त — मुक्त रोख प्रवाहातून कमावलेल्यापेक्षा जास्त दिले: फरक रोख राखीव, नवे कर्ज किंवा नवे शेअर्स यांनी भरून काढला; हे फार काळ टिकू शकत नाही.
- 52%
- कर्जकर्ज — ताज्या अहवालानुसार कंपनीची सर्व कर्जे आणि रोखे (अल्प व दीर्घ मुदतीचे), अहवालाच्या चलनात. खाली — कंपनी तिच्या मुक्त रोख प्रवाहातून निव्वळ कर्ज (कर्ज वजा रोख) किती वर्षांत फेडू शकेल: निव्वळ कर्ज ÷ FCF. 3 वर्षांपर्यंत — चांगले, 3–6 — मध्यम, 6 पेक्षा जास्त — जास्त. «निव्वळ रोख» — निव्वळ कर्ज ऋणात्मक आहे.
- 51.1 अब्ज USD2.8 वर्षे FCF
- सलग लाभांशाचा कालावधीलाभांशातील सातत्य — कंपनी 18 महिन्यांपेक्षा जास्त खंड न पडता सलग किती वर्षे लाभांश देत आहे. अखंड मालिकेतील सर्वात पहिल्या देयकापासून आजपर्यंत मोजले जाते. «+» — डेटा 1970 पासून सुरू होतो, त्यामुळे प्रत्यक्ष सातत्य आणखी जास्त असू शकते. सातत्य जितके जास्त, तितकी संकटकाळातही कंपनी लाभांश देत राहण्याची शक्यता जास्त.
- 56+ वर्षे
- नफा, FCF आणि दिलेला लाभांश — 30.06.2026 पर्यंतच्या 12 महिन्यांसाठी (कंपनीचा नवीनतम अहवाल).
- निव्वळ उत्पन्न
- NAVएनएव्ही - बॅलन्स शीटद्वारे निव्वळ मालमत्ता मूल्य: कंपनीची मालमत्ता वजा त्याची दायित्वे, कंपनीच्या भागधारकांचा हिस्सा (त्याच्या सहाय्यक कंपन्यांमध्ये इतर मालकांच्या भागभांडवलाशिवाय). प्रति शेअर दर्शविले आहे, पी / एनएव्हीसह - शेअरची किंमत प्रति शेअर एनएव्हीपेक्षा किती वेळा जास्त आहे (1 च्या खाली - शेअरची किंमत बॅलन्स शीटवरील त्याच्या निव्वळ मालमत्तेपेक्षा कमी आहे). एनएव्ही कशापासून बनलेले आहे आणि त्याचा इतिहास काय आहे हे पाहण्यासाठी क्लिक करा.
वर्णन
मर्क केजीएए (Merck KGaA) ही युरोप, उत्तर अमेरिका, लॅटिन अमेरिका, मध्य पूर्व आणि आफ्रिका तसेच आशिया पॅसिफिक क्षेत्रात कार्यरत असलेली एक विज्ञान आणि तंत्रज्ञान कंपनी आहे. लाइफ सायन्स विभाग शैक्षणिक, संशोधन आणि निदान प्रयोगशाळा, बायोटेक आणि फार्मास्युटिकल कंपन्या, तसेच औद्योगिक क्षेत्राला उत्पादने, उपाय आणि सेवा पुरवतो. यामध्ये संशोधन, उत्पादन आणि चाचणीसाठी अभिकर्मक, उपभोग्य वस्तू, उपकरणे, इन्स्ट्रुमेंट्स, सॉफ्टवेअर आणि सेवा यांचा समावेश होतो; तसेच लॅब वॉटर इन्स्ट्रुमेंट्स, मायक्रोबायोलॉजी व बायोमॉनिटरिंग उत्पादने, टेस्ट असे, विश्लेषणात्मक अभिकर्मक आणि फ्लो सायटोमेट्री किट्स व इन्स्ट्रुमेंट्सपर्यंत उत्पादने येतात. हा विभाग पारंपरिक व नवीन उपचार पद्धतींसाठी, जसे की रेशन उपकरणे, क्रोमॅटोग्राफी रेझिन्स, सिंगल-यूज सिस्टीम्स, प्रोसेस केमिकल्स आणि बायोप्रोसेसिंगसाठी एक्सिपिएंट्स, तसेच प्रीक्लिनिकल टप्प्यापासून व्यावसायिकीकरणापर्यंत ग्राहकांना साहाय्य करणाऱ्या कॉन्ट्रॅक्ट डेव्हलपमेंट, मॅन्युफॅक्चरिंग आणि टेस्टिंग सेवांचाही पुरवठा करतो. हेल्थकेअर विभाग प्रिस्क्रिप्शन औषधे आणि बायोफार्मास्युटिकल्सचा शोध, विकास, उत्पादन आणि विपणन करतो. यांचे उपचार क्षेत्र ऑन्कोलॉजी, दुर्मिळ आजार, न्यूरॉलॉजी व इम्युनॉलॉजी, प्रजनन क्षमता, हृदयविकार, तसेच चयापचय व अंतःस्रावी विकार हे आहेत. इलेक्ट्रॉनिक्स विभाग प्रगत डायइलेक्ट्रिक व धातुजन्य साहित्य; फोटोरेझिस्ट, अँटी-रिफ्लेक्टिव्ह कोटिंग आणि मटेरियल लिथोग्राफी उत्पादने; क्लीन व सिलेक्टिव्ह इच केमिस्ट्री; केमिकल-मेकॅनिकल प्लॅनराइजेशनसाठी साहित्य; सेमीकंडक्टर उत्पादनासाठी उच्च-शुद्धता वायू पुरवतो. तसेच सेमीकंडक्टर उत्पादनासाठी विशेष रसायने व वायू हाताळणारी वितरण उपकरणे विकसित करून स्थापित करतो. प्रकाशाचे मॉड्युलेशन, निर्मिती, अभियांत्रिकी व मार्गदर्शन करणारे उपाय, तसेच लिक्विड क्रिस्टल्स, OLED साहित्य व फोटोरेझिस्टमधील मटेरियल सोल्युशन्स या विभागाच्या कार्यक्षेत्रात येतात. कंपनीने चीनमधील Abbisko Therapeutics Co. Ltd. सोबत टेनोसायनोव्हियल जायंट सेल ट्यूमरच्या उपचारासाठी औषध उमेदवारांचा इन-लायसन्सिंग करार केला आहे, तसेच दुर्मिळ आनुवंशिक कार्डिओमायोपॅथीवरील उपचार पुढे नेण्यासाठी Versant Ventures सोबत धोरणात्मक भागीदारी केली आहे. कंपनीची स्थापना 1668 मध्ये झाली असून तिचे मुख्यालय जर्मनीतील डार्मश्टाट येथे आहे. मर्क केजीएए ही E. Merck KG ची उपकंपनी म्हणून कार्यरत आहे. — मशीन भाषांतर
एक्सचेंज आणि टिकर
| एक्सचेंज | टिकर | चलन | किंमत | प्रकार |
|---|---|---|---|---|
| सामान्य शेअर | ||||
| US USA Stocks | MRK मुख्य | USD | 144.67 -2.49% | सामान्य शेअर |
| LSE London Stock Exchange | 0QAH IOB | USD | 148.65 -0.12% | सामान्य शेअर |
| MI Borsa Italiana (Milan) | 1MRKX अतिरिक्त | EUR | 132.02 +1.71% | सामान्य शेअर |
| MX Mexican Stock Exchange | MRK अतिरिक्त | MXN | 2 653 +2.03% | सामान्य शेअर |
| VI Vienna Stock Exchange | MRK अतिरिक्त | EUR | 129.18 -5.18% | सामान्य शेअर |
| XETRA Xetra | 6MK अतिरिक्त | EUR | 129.78 +0.09% | सामान्य शेअर |
| डिपॉझिटरी पावती | ||||
| BA Buenos Aires Stock Exchange | MRK | ARS | 46 580 -1.02% | डिपॉझिटरी पावती |
| SA B3 Sao Paulo | MRCK34 | BRL | 94.6 +0.00% | डिपॉझिटरी पावती |
| TO Toronto Stock Exchange | MRK | CAD | 31.92 -1.24% | डिपॉझिटरी पावती |
लाभांश
Merck & Co., Inc. (MRK) तिमाही लाभांश देतो. प्रति वर्ष (नवीनतम घोषित देयकासह 12 महिने): प्रति शेअर 3.4 USD (देयके: 4). हे सध्याच्या शेअरच्या किंमतीच्या सुमारे 2.35% आहे. देयक इतिहासानुसार पुढील एक्स-डिव्हिडंड तारीख सुमारे 15.12.2026 अपेक्षित आहे. अखंडित लाभांश इतिहास: 56 वर्षे.
सामान्य शेअर्स
| एक्स-डेट | पेमेंट | रक्कम | % | प्रकार | टिकर |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026-09-15 | 2026-10-07 | 0.8500 USD | 0.6/2.3 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2026-06-15 | 2026-07-08 | 0.8500 USD | 0.7/2.8 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2026-03-16 | 2026-04-07 | 0.8500 USD | 0.7/2.9 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2025-12-15 | 2026-01-08 | 0.8500 USD | 0.8/3.3 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2025-09-15 | 2025-10-07 | 0.8100 USD | 1.0/3.9 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2025-06-16 | 2025-07-08 | 0.8100 USD | 1.0/3.9 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2025-03-17 | 2025-04-07 | 0.8100 USD | 0.9/3.3 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2024-12-16 | 2025-01-08 | 0.8100 USD | 0.8/3.1 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2024-09-16 | 2024-10-07 | 0.7700 USD | 0.6/2.3 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2024-06-17 | 2024-07-08 | 0.7700 USD | 0.6/≈2.3 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2024-03-14 | 2024-04-05 | 0.7700 USD | 0.6/≈2.5 % | त्रैमासिक | US:MRK |
| 2023-12-14 | 2024-01-08 | 0.7700 USD | 0.7/≈3.0 % | त्रैमासिक | US:MRK |
डिपॉझिटरी रिसीट्स
| एक्स-डेट | पेमेंट | रक्कम | % | प्रकार | टिकर |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026-09-15 | — | 259.1225 ARS | 0.6/2.2 % | नियमित | BA:MRK |
| 2026-06-12 | — | 259.1225 ARS | 0.6/2.7 % | नियमित | BA:MRK |
| 2026-03-16 | — | 259.1225 ARS | 0.6/2.7 % | नियमित | BA:MRK |
| 2025-12-15 | — | 259.1225 ARS | 0.6/2.7 % | नियमित | BA:MRK |
| 2025-09-15 | — | 246.9285 ARS | 0.5/2.6 % | नियमित | BA:MRK |
| 2025-06-13 | — | 246.9285 ARS | 0.5/2.6 % | नियमित | BA:MRK |
| 2025-03-17 | — | 246.9285 ARS | 0.5/2.1 % | नियमित | BA:MRK |
| 2024-12-16 | — | 246.9285 ARS | 0.5/2.0 % | नियमित | BA:MRK |
| 2024-09-16 | — | 234.7345 ARS | 0.5/2.0 % | नियमित | BA:MRK |
| 2024-06-14 | — | 234.7345 ARS | 0.5/2.0 % | नियमित | BA:MRK |
| 2024-03-14 | — | 234.7345 ARS | 0.5/2.0 % | नियमित | BA:MRK |
| 2023-12-14 | — | 234.7345 ARS | 0.5/1.9 % | नियमित | BA:MRK |
| 2023-09-14 | — | 222.5405 ARS | 0.5/1.9 % | नियमित | BA:MRK |
| 2023-06-14 | — | 222.5405 ARS | 0.5/1.9 % | नियमित | BA:MRK |
| 2023-03-14 | — | 222.5405 ARS | 0.5/1.9 % | नियमित | BA:MRK |
| 2022-12-14 | — | 222.5405 ARS | 0.5/1.8 % | नियमित | BA:MRK |
| 2022-09-14 | — | 210.3465 ARS | 0.5/≈1.8 % | नियमित | BA:MRK |
| 2022-06-14 | — | 210.3465 ARS | 0.5/≈1.4 % | नियमित | BA:MRK |
| 2022-03-14 | — | 210.3465 ARS | 0.5/≈0.9 % | नियमित | BA:MRK |
| 2021-12-14 | — | 210.3465 ARS | 0.5/≈0.5 % | नियमित | BA:MRK |
| 2026-09-15 | — | 0.189 CAD | 0.6/≈1.2 % | नियमित | TO:MRK |
| 2026-09-14 | — | 0.380926 BRL | 0.4/1.6 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2026-06-15 | — | 0.189 CAD | 0.6/≈0.6 % | नियमित | TO:MRK |
| 2026-06-12 | — | 0.381715 BRL | 0.4/2.0 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2026-03-13 | — | 0.378517 BRL | 0.4/2.1 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2025-12-12 | — | 0.399446 BRL | 0.4/2.1 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2025-09-12 | — | 0.378621 BRL | 0.4/2.1 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2025-06-13 | — | 0.387119 BRL | 0.4/2.1 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2025-03-14 | — | 0.420728 BRL | 0.4/1.7 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2024-12-13 | — | 0.431551 BRL | 0.5/1.9 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2024-09-13 | — | 0.371748 BRL | 0.4/1.8 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2024-06-14 | — | 0.366392 BRL | 0.4/1.4 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2024-03-14 | — | 0.339671 BRL | 0.4/1.5 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2023-12-14 | — | 0.329679 BRL | 0.3/1.6 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2023-09-14 | — | 0.324843 BRL | 0.3/1.8 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2023-06-14 | — | 0.446614 BRL | 0.5/1.9 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2023-03-14 | — | 0.457363 BRL | 0.5/2.0 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2022-12-14 | — | 0.47805 BRL | 0.5/1.9 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2022-09-14 | — | 0.449035 BRL | 0.5/≈1.9 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2022-06-14 | — | 0.461187 BRL | 0.5/≈1.4 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2022-03-14 | — | 0.409757 BRL | 0.4/≈1.0 % | नियमित | SA:MRCK34 |
| 2021-12-14 | — | 0.489296 BRL | 0.5/≈0.5 % | नियमित | SA:MRCK34 |
या आठवड्यातील बातम्या
कंपनीच्या गुंतवणूकदार वेबसाइटवरून प्रेस रिलीझ, दररोज अद्यतनित केले जातात. दुवे कंपनीच्या वेबसाइटवर जातात. हेडलाइन मूळ भाषेत आहेत, जसे की कंपनीच्या वेबसाइटवर.
सर्वात मोठे धारक
| धारक | हिस्सा | शेअर्स | अहवालाची तारीख |
|---|---|---|---|
| BlackRock | 9.2% | 227 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Vanguard Capital Managem… | 6.54% | 161.32 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| State Street Corporation | 4.88% | 120.41 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Wellington Management Gr… | 3.5% | 86.25 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| VANGUARD INDEX FUNDS-Van… | 3.18% | 78.41 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Vanguard Portfolio Manag… | 2.75% | 67.74 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| VANGUARD INDEX FUNDS-Van… | 2.59% | 64 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Geode Capital Management… | 2.46% | 60.74 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Charles Schwab Investmen… | 2.2% | 54.37 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Morgan Stanley | 1.97% | 48.64 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| FMR, LLC | 1.84% | 45.44 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| JPMORGAN CHASE & CO | 1.78% | 43.89 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| iShares Trust-iShares Co… | 1.33% | 32.89 दशलक्ष | 2026-08-31 |
| Fidelity Concord Street… | 1.29% | 31.94 दशलक्ष | 2026-07-31 |
| SCHWAB STRATEGIC TRUST-S… | 1.25% | 30.86 दशलक्ष | 2026-05-31 |
| SPDR S&P 500 ETF TRUST-S… | 1.22% | 30.22 दशलक्ष | 2026-08-31 |
| VANGUARD INDEX FUNDS-Van… | 0.95% | 23.51 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| SELECT SECTOR SPDR TRT-S… | 0.72% | 17.75 दशलक्ष | 2026-08-31 |
| VANGUARD SPECIALIZED FUN… | 0.65% | 15.95 दशलक्ष | 2026-07-31 |
| VANGUARD SPECIALIZED FUN… | 0.57% | 13.97 दशलक्ष | 2026-07-31 |
| DAVIS ROBERT M (Chief Ex… | ≈0.02% | 450 351 | 2026-04-29 |
| CHATTOPADHYAY SANAT (Off… | ≈0.01% | 200 675 | 2026-04-29 |
| DELUCA RICHARD ROBERT JR… | ≈0% | 110 167 | 2026-08-12 |
| LI DEAN Y (Officer) | ≈0% | 94 431 | 2026-04-29 |
| LITCHFIELD CAROLINE (Chi… | ≈0% | 92 300 | 2026-04-29 |
| ZACHARY JENNIFER L (Gene… | ≈0% | 45 509 | 2026-08-12 |
| GUINDO CHIRFI (Officer) | ≈0% | 36 613 | 2026-08-13 |
| WILLIAMS DAVID MICHAEL (… | ≈0% | 31 716 | 2026-08-05 |
| ROMANELLI JOSEPH EDWARD… | ≈0% | 28 739 | 2026-01-26 |
| OOSTHUIZEN JOHANNES JACO… | ≈0% | 21 895 | 2026-04-29 |
| Trust for Professional M… | 0% | 24 803 | 2026-05-31 |
| Rhumbline Advisers | 0% | 10 919 | 2026-06-30 |
| SP Funds Trust-SP Funds… | 0% | 6 542 | 2026-07-31 |
| Atlas Capital Advisors I… | 0% | 2 467 | 2026-06-30 |
| Gamma Investing LLC | 0% | 2 302 | 2026-06-30 |
| Salomon & Ludwin, LLC | 0% | 356 | 2026-06-30 |
| PNC Financial Services G… | 0% | 2 | 2026-06-30 |
| The Vanguard Group | — | — | — |
