H&R Block Inc
USUSDH&R Block Inc (LSE:0HOB) - Other Consumer Services. कंपनी शेअर्स व्यापार करतात अशा एक्सचेंजची संख्या: 2. या पृष्ठावर - किंमत आणि चार्ट, लाभांश, शीर्ष धारक आणि शेअर गणना इतिहास.
कंपनीबद्दल
- संकेतस्थळ
- hrblock.com
- क्षेत्र
- Consumer Discretionary · Other Consumer Services
- मुख्यालय
- Kansas City, United States
- व्यवस्थापन
- Curtis A. Campbell
- कर्मचारी
- 4 600
- स्थापना
- 1955
- IPO
- 1969-10-13
- चलनातील शेअर्स
- फ्री फ्लोट
- 112.64 दशलक्ष
- मार्केट कॅप
- 6.09 अब्ज USD
- इनसाइडर्स
- 1.38%
- संस्था
- 106.6%
- उद्योग (SIC)
- Services-Personal Services
- कायदेशीर स्वरूप
- KC7Z
- ISIN
- US0936711052
- LEI
- 549300CE3KUCWLZBG404
- P/EP/E (किंमत / नफा) — एका शेअरसाठी तुम्ही कंपनीच्या किती वर्षांच्या नफ्याइतकी किंमत देता. गणना: सध्याची किंमत ÷ गेल्या 12 महिन्यांचा प्रति शेअर निव्वळ नफा. कमी संख्या — नफ्याच्या तुलनेत स्वस्त शेअर. कंपनी तोट्यात असल्यास P/E मोजला जात नाही (—).
- 16.7
- EPSEPS (Earnings Per Share) — the company's net profit over the last 12 months divided by the number of its shares, in the currency of this listing. A negative value (red) means a loss. P/E is the share price divided by EPS.
- 2.44 USD
- |P/B (price to book) — share price ÷ shareholders' equity per share from the latest balance sheet. Graham — as Benjamin Graham counted it: equity without goodwill, other intangible assets and preferred stock, that is tangible book value. He considered up to 1.5 acceptable for a defensive investor (green), or a product P/E × P/B up to 22.5. With negative tangible equity, Graham's P/B is not calculated.
- 58.2tangible equity is negative
- पेआउट गुणोत्तरपेआउट गुणोत्तर — कंपनी निव्वळ नफ्याचा किती भाग लाभांश म्हणून देते. गणना: गेल्या 12 महिन्यांत दिलेला लाभांश ÷ त्याच 12 महिन्यांचा निव्वळ नफा × 100%. 60% पर्यंत — सुरक्षित, 60–90% — मर्यादेवर, 90% पेक्षा जास्त — लाभांश कपातीचा धोका. «तोटा» — कंपनी नफ्याशिवाय लाभांश देते.
- 28.8%
- FCFFCF (फ्री कॅश फ्लो) - ऑपरेटिंग खर्च आणि उपकरणांमध्ये गुंतवणूकीनंतर कंपनीकडे सोडलेले पैसे; त्यातून पैसे दिल्यास लाभांश सर्वात सुरक्षित असतो. गणना: ऑपरेटिंग कॅश फ्लो - गेल्या 12 महिन्यांत, रिपोर्टिंग चलनात भांडवली खर्च.
- 756 दशलक्ष USD
- लाभांश / FCFमुक्त रोख प्रवाहाचा (FCF) जो भाग कंपनीने लाभांश म्हणून दिला: 12 महिन्यांत दिलेला लाभांश ÷ FCF × 100%. 60% पर्यंत — पुरेसा वाव, 60–90% — सीमेवर, 90% पेक्षा जास्त — जोखमीचे. 100% पेक्षा जास्त — मुक्त रोख प्रवाहातून कमावलेल्यापेक्षा जास्त दिले: फरक रोख राखीव, नवे कर्ज किंवा नवे शेअर्स यांनी भरून काढला; हे फार काळ टिकू शकत नाही.
- 28%
- कर्जकर्ज — ताज्या अहवालानुसार कंपनीची सर्व कर्जे आणि रोखे (अल्प व दीर्घ मुदतीचे), अहवालाच्या चलनात. खाली — कंपनी तिच्या मुक्त रोख प्रवाहातून निव्वळ कर्ज (कर्ज वजा रोख) किती वर्षांत फेडू शकेल: निव्वळ कर्ज ÷ FCF. 3 वर्षांपर्यंत — चांगले, 3–6 — मध्यम, 6 पेक्षा जास्त — जास्त. «निव्वळ रोख» — निव्वळ कर्ज ऋणात्मक आहे.
- 1.49 अब्ज USD0.7 वर्षे FCF
- सलग लाभांशाचा कालावधीलाभांशातील सातत्य — कंपनी 18 महिन्यांपेक्षा जास्त खंड न पडता सलग किती वर्षे लाभांश देत आहे. अखंड मालिकेतील सर्वात पहिल्या देयकापासून आजपर्यंत मोजले जाते. «+» — डेटा 1970 पासून सुरू होतो, त्यामुळे प्रत्यक्ष सातत्य आणखी जास्त असू शकते. सातत्य जितके जास्त, तितकी संकटकाळातही कंपनी लाभांश देत राहण्याची शक्यता जास्त.
- 40 वर्षे
- नफा, FCF आणि दिलेला लाभांश — 30.06.2026 पर्यंतच्या 12 महिन्यांसाठी (कंपनीचा नवीनतम अहवाल).
- निव्वळ उत्पन्न
- NAVएनएव्ही - बॅलन्स शीटद्वारे निव्वळ मालमत्ता मूल्य: कंपनीची मालमत्ता वजा त्याची दायित्वे, कंपनीच्या भागधारकांचा हिस्सा (त्याच्या सहाय्यक कंपन्यांमध्ये इतर मालकांच्या भागभांडवलाशिवाय). प्रति शेअर दर्शविले आहे, पी / एनएव्हीसह - शेअरची किंमत प्रति शेअर एनएव्हीपेक्षा किती वेळा जास्त आहे (1 च्या खाली - शेअरची किंमत बॅलन्स शीटवरील त्याच्या निव्वळ मालमत्तेपेक्षा कमी आहे). एनएव्ही कशापासून बनलेले आहे आणि त्याचा इतिहास काय आहे हे पाहण्यासाठी क्लिक करा.
वर्णन
एच अँड आर ब्लॉक, इंक. (H&R Block, Inc.) ही कंपनी तिच्या उपकंपन्यांद्वारे अमेरिका, कॅनडा आणि ऑस्ट्रेलियामध्ये सहाय्यित आणि डू-इट-युअरसेल्फ (DIY) कर तयारी सेवा पुरवते. कंपनी सहाय्यित आयकर विवरणपत्र तयारी आणि संबंधित सेवांसारख्या कर तयारी सेवा पुरवते, ज्या तिच्या थेट चालवलेल्या किंवा फ्रेंचायझींमार्फत चालवल्या जाणाऱ्या किरकोळ कार्यालयांच्या व्यवस्थेद्वारे प्रत्यक्ष किंवा आभासी पद्धतीने दिल्या जातात. ग्राहकांना कर परतावा मिळवण्यासाठी परतावा हस्तांतरण सेवा, तसेच विस्तारित सेवा योजना "Peace of Mind" आणि H&R Block Emerald Prepaid Mastercard व Spruce डेबिट कार्डे देखील कंपनी पुरवते. याशिवाय, कंपनी H&R Block Emerald Advance हे मुदत कर्ज, कर ओळख संरक्षण आणि कर ओळख पुनर्स्थापनेसाठी सेवा देणारा Tax Identity Shield कार्यक्रम, परतावा आगाऊ कर्ज, H&R Block's Instant Refund हा आगाऊ परतावा, तसेच पेमेंट प्रोसेसिंग, पेरोल आणि बुककीपिंग सेवांसारखे लघु व्यवसाय आर्थिक उपाय पुरवते. एच अँड आर ब्लॉक, इंक. ची स्थापना 1955 मध्ये झाली असून तिचे मुख्यालय मिसूरी राज्यातील कॅन्सस सिटी येथे आहे. — मशीन भाषांतर
लाभांश
H&R Block Inc (HRB) तिमाही लाभांश देतो. प्रति वर्ष (नवीनतम घोषित देयकासह 12 महिने): प्रति शेअर 1.72 USD (देयके: 4). हे सध्याच्या शेअरच्या किंमतीच्या सुमारे 3.10% आहे. देयक इतिहासानुसार पुढील एक्स-डिव्हिडंड तारीख सुमारे 03.12.2026 अपेक्षित आहे. अखंडित लाभांश इतिहास: 40 वर्षे.
सामान्य शेअर्स
| एक्स-डेट | पेमेंट | रक्कम | % | प्रकार | टिकर |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026-09-03 | 2026-10-06 | 0.4600 USD | 0.9/3.4 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2026-06-03 | 2026-07-07 | 0.4200 USD | 1.1/4.4 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2026-03-04 | 2026-04-06 | 0.4200 USD | 1.3/5.2 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2025-12-04 | 2026-01-06 | 0.4200 USD | 1.0/3.7 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2025-09-04 | 2025-10-06 | 0.4200 USD | 0.8/3.0 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2025-06-04 | 2025-07-03 | 0.3750 USD | 0.6/2.5 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2025-03-04 | 2025-04-03 | 0.3750 USD | 0.7/2.7 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2024-12-05 | 2025-01-06 | 0.3750 USD | 0.6/2.4 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2024-09-05 | 2024-10-03 | 0.3750 USD | 0.7/2.4 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2024-06-05 | 2024-07-03 | 0.3200 USD | 0.6/≈2.3 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2024-03-04 | 2024-04-03 | 0.3200 USD | 0.6/≈2.3 % | त्रैमासिक | US:HRB |
| 2023-12-04 | 2024-01-04 | 0.3200 USD | 0.6/≈2.3 % | त्रैमासिक | US:HRB |
डिपॉझिटरी रिसीट्स
| एक्स-डेट | पेमेंट | रक्कम | % | प्रकार | टिकर |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026-09-02 | — | 1.651377 BRL | 0.6/3.0 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2026-06-02 | — | 1.515427 BRL | 0.6/2.9 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2026-03-03 | — | 1.51761 BRL | 0.6/2.3 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2025-12-03 | — | 1.583924 BRL | 0.6/3.0 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2025-09-03 | — | 1.568725 BRL | 0.6/2.9 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2025-06-03 | — | 1.431854 BRL | 0.5/2.8 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2025-02-27 | — | 1.516434 BRL | 0.6/2.6 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2024-12-04 | — | 1.594203 BRL | 0.6/2.1 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2024-09-04 | — | 1.435299 BRL | 0.6/2.3 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2024-06-04 | — | 1.231196 BRL | 0.5/2.3 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2024-03-04 | — | 1.125176 BRL | 0.4/2.4 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2023-12-04 | — | 1.095238 BRL | 0.4/2.6 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2023-09-05 | — | 1.158237 BRL | 0.4/2.7 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2023-06-06 | — | 1.450203 BRL | 0.6/2.9 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2023-03-06 | — | 1.469633 BRL | 0.6/2.8 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2022-12-05 | — | 1.579137 BRL | 0.6/2.2 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2022-09-06 | — | 1.490745 BRL | 0.6/≈2.2 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2022-06-07 | — | 1.455111 BRL | 0.6/≈1.6 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2022-03-07 | — | 1.24659 BRL | 0.5/≈1.1 % | नियमित | SA:H1RB34 |
| 2021-12-03 | — | 1.53279 BRL | 0.6/≈0.6 % | नियमित | SA:H1RB34 |
सर्वात मोठे धारक
| धारक | हिस्सा | शेअर्स | अहवालाची तारीख |
|---|---|---|---|
| Blackrock Inc. | 12.88% | 16.33 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| FMR, LLC | 12.42% | 15.74 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| AQR Capital Management,… | 7.59% | 9.62 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Vanguard Portfolio Manag… | 4.9% | 6.21 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Vanguard Capital Managem… | 4.51% | 5.71 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| iShares Trust-iShares Co… | 3.5% | 4.44 दशलक्ष | 2026-08-31 |
| State Street Corporation | 3.28% | 4.16 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| VANGUARD INDEX FUNDS-Van… | 3.18% | 4.03 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Fuller & Thaler Asset Ma… | 3.14% | 3.98 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Capitol Series Trust-Ful… | 2.99% | 3.78 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Fidelity Rutland Square… | 2.56% | 3.24 दशलक्ष | 2026-07-31 |
| Lazard Asset Management… | 2.56% | 3.24 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Fidelity Devonshire Trus… | 2.43% | 3.08 दशलक्ष | 2026-07-31 |
| Geode Capital Management… | 2.42% | 3.06 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Northern Trust Corporati… | 2.31% | 2.93 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| VANGUARD INDEX FUNDS-Van… | 2.29% | 2.91 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| iShares Trust-iShares Se… | 1.97% | 2.5 दशलक्ष | 2026-08-31 |
| VANGUARD INDEX FUNDS-Van… | 1.45% | 1.84 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| VANGUARD INDEX FUNDS-Van… | 1.15% | 1.45 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| First TRT Exch-Trd Fd. V… | 0.85% | 1.08 दशलक्ष | 2026-08-31 |
| JONES JEFFREY J II (Chie… | ≈0.68% | 861 313 | 2025-11-19 |
| GERARD ROBERT A (Directo… | ≈0.27% | 337 262 | 2025-11-05 |
| REICH VICTORIA J (Direct… | ≈0.1% | 120 846 | 2025-11-05 |
| JOHNSON RICHARD A (Direc… | ≈0.07% | 91 276 | 2025-11-05 |
| CAMPBELL CURTIS A (Chief… | ≈0.07% | 89 283 | 2026-08-31 |
| WINTER MATTHEW EVAN (Dir… | ≈0.05% | 59 082 | 2025-11-05 |
| REDLER DARA S. (Officer) | ≈0.05% | 58 235 | 2026-08-31 |
| GUPTA ANURADHA (Director… | ≈0.03% | 43 279 | 2025-11-05 |
| MASON TIFFANY L (Chief F… | ≈0.03% | 32 869 | 2026-08-31 |
| MANUEL SCOTT (Officer) | ≈0.02% | 31 422 | 2026-08-31 |
