GSK plc
GBGBPGSK plc (XETRA:GS71) - Biotechnology: Pharmaceutical Preparations. कंपनी शेअर्स व्यापार करतात अशा एक्सचेंजची संख्या: 3. या पृष्ठावर - किंमत आणि चार्ट, लाभांश, शीर्ष धारक आणि शेअर गणना इतिहास.
कंपनीबद्दल
- संकेतस्थळ
- gsk.com
- क्षेत्र
- Health Care · Biotechnology: Pharmaceutical Preparations
- मुख्यालय
- LONDON, United Kingdom
- आगामी कार्यक्रम
- नवीनतम अहवाल
- कर्मचारी
- 66 841
- IPO
- 1972-05-22
- एक्सचेंजवर पासून
- 01.12.2003 (XETRA:GS71)
- चलनातील शेअर्स
- फ्री फ्लोट
- 3.88 अब्ज
- मार्केट कॅप
- 75.89 अब्ज GBP
- इनसाइडर्स
- 1.75%
- संस्था
- 49.12%
- उद्योग (SIC)
- Pharmaceutical Preparations
- कायदेशीर स्वरूप
- B6ES
- ISIN
- GB0009252882
- LEI
- 5493000HZTVUYLO1D793
- P/EP/E (किंमत / नफा) — एका शेअरसाठी तुम्ही कंपनीच्या किती वर्षांच्या नफ्याइतकी किंमत देता. गणना: सध्याची किंमत ÷ गेल्या 12 महिन्यांचा प्रति शेअर निव्वळ नफा. कमी संख्या — नफ्याच्या तुलनेत स्वस्त शेअर. कंपनी तोट्यात असल्यास P/E मोजला जात नाही (—).
- 17.7
- P/BP/B (किंमत ते बुक) हे बाजार भांडवल भागिले शेअरहोल्डरांच्या इक्विटीने सर्वशेष बॅलन्स शीटमधून (मालमत्ता वजा दायित्वे, अल्पसंख्यक हिस्से वगळून). 1 च्या खाली असलेल्या कंपन्या त्यांच्या बुक इक्विटीपेक्षा कमी किंमतीत मूल्यांकित आहेत. बँका आणि विमा कंपन्या सामान्यतः 1 जवळ व्यापार करतात, अल्प मालमत्ता असलेल्या कंपन्या बरेच जास्त. नकारात्मक इक्विटी असलेल्या कंपन्यांचा P/B नाही.
- 4.47
- पेआउट गुणोत्तरपेआउट गुणोत्तर — कंपनी निव्वळ नफ्याचा किती भाग लाभांश म्हणून देते. गणना: गेल्या 12 महिन्यांत दिलेला लाभांश ÷ त्याच 12 महिन्यांचा निव्वळ नफा × 100%. 60% पर्यंत — सुरक्षित, 60–90% — मर्यादेवर, 90% पेक्षा जास्त — लाभांश कपातीचा धोका. «तोटा» — कंपनी नफ्याशिवाय लाभांश देते.
- 40.8%
- FCFFCF (फ्री कॅश फ्लो) - ऑपरेटिंग खर्च आणि उपकरणांमध्ये गुंतवणूकीनंतर कंपनीकडे सोडलेले पैसे; त्यातून पैसे दिल्यास लाभांश सर्वात सुरक्षित असतो. गणना: ऑपरेटिंग कॅश फ्लो - गेल्या 12 महिन्यांत, रिपोर्टिंग चलनात भांडवली खर्च.
- 6.39 अब्ज GBP
- लाभांश / FCFमुक्त रोख प्रवाहाचा (FCF) जो भाग कंपनीने लाभांश म्हणून दिला: 12 महिन्यांत दिलेला लाभांश ÷ FCF × 100%. 60% पर्यंत — पुरेसा वाव, 60–90% — सीमेवर, 90% पेक्षा जास्त — जोखमीचे. 100% पेक्षा जास्त — मुक्त रोख प्रवाहातून कमावलेल्यापेक्षा जास्त दिले: फरक रोख राखीव, नवे कर्ज किंवा नवे शेअर्स यांनी भरून काढला; हे फार काळ टिकू शकत नाही.
- 40%
- कर्जकर्ज — ताज्या अहवालानुसार कंपनीची सर्व कर्जे आणि रोखे (अल्प व दीर्घ मुदतीचे), अहवालाच्या चलनात. खाली — कंपनी तिच्या मुक्त रोख प्रवाहातून निव्वळ कर्ज (कर्ज वजा रोख) किती वर्षांत फेडू शकेल: निव्वळ कर्ज ÷ FCF. 3 वर्षांपर्यंत — चांगले, 3–6 — मध्यम, 6 पेक्षा जास्त — जास्त. «निव्वळ रोख» — निव्वळ कर्ज ऋणात्मक आहे.
- 17.5 अब्ज GBP2.2 वर्षे FCF
- सलग लाभांशाचा कालावधीलाभांशातील सातत्य — कंपनी 18 महिन्यांपेक्षा जास्त खंड न पडता सलग किती वर्षे लाभांश देत आहे. अखंड मालिकेतील सर्वात पहिल्या देयकापासून आजपर्यंत मोजले जाते. «+» — डेटा 1970 पासून सुरू होतो, त्यामुळे प्रत्यक्ष सातत्य आणखी जास्त असू शकते. सातत्य जितके जास्त, तितकी संकटकाळातही कंपनी लाभांश देत राहण्याची शक्यता जास्त.
- 5 वर्षे
- नफा, FCF आणि दिलेला लाभांश — 31.12.2025 पर्यंतच्या 12 महिन्यांसाठी (कंपनीचा नवीनतम अहवाल).
- निव्वळ उत्पन्न
- NAVएनएव्ही - बॅलन्स शीटद्वारे निव्वळ मालमत्ता मूल्य: कंपनीची मालमत्ता वजा त्याची दायित्वे, कंपनीच्या भागधारकांचा हिस्सा (त्याच्या सहाय्यक कंपन्यांमध्ये इतर मालकांच्या भागभांडवलाशिवाय). प्रति शेअर दर्शविले आहे, पी / एनएव्हीसह - शेअरची किंमत प्रति शेअर एनएव्हीपेक्षा किती वेळा जास्त आहे (1 च्या खाली - शेअरची किंमत बॅलन्स शीटवरील त्याच्या निव्वळ मालमत्तेपेक्षा कमी आहे). एनएव्ही कशापासून बनलेले आहे आणि त्याचा इतिहास काय आहे हे पाहण्यासाठी क्लिक करा.
वर्णन
जीएसके पीएलसी (GSK plc), तिच्या उपकंपन्यांसह, युनायटेड किंगडम, युनायटेड स्टेट्स आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावर रोग रोखण्यासाठी आणि त्यावर उपचार करण्यासाठी लस, स्पेशॅलिटी औषधे आणि सामान्य औषधांचे संशोधन, विकास आणि उत्पादन करते. कंपनी कमर्शियल ऑपरेशन्स आणि टोटल आर अँड डी या विभागांद्वारे कार्य करते. कंपनी ऑन्कोलॉजी, रेस्पिरेटरी/इम्युनोलॉजी, इन्फ्लेमेशन आणि एचआयव्ही, श्वसनमार्गातील इओसिनोफिल-प्रेरित रोग, ल्युपस आणि ल्युपस नेफ्रायटिस, अंडाशयाचा कर्करोग आणि गर्भाशयाच्या अस्तराचा कर्करोग यांसाठी इनहेल्ड औषधांसह स्पेशॅलिटी औषधे देते. तसेच शिंगल्स, मेनिंजायटिस, आरएसव्ही, सीझनल इन्फ्लुएंझा, हेपेटायटिस, डिप्थेरिया, टिटॅनस, अॅसेल्युलर पर्टुसिस, रोटाव्हायरस, पर्टुसिस, पोलिओ, हिमोफिलस, इनव्हेसिव्ह डिसीज, न्यूमोनिया, अॅक्युट ओटिटिस मीडिया, गोवर, गालगुंड, रुबेला आणि कांजिण्या तसेच ह्यूमन पॅपिलोमा व्हायरस यांसाठी लसी पुरवते. याशिवाय कंपनी दमा, सीओपीडी, जिवाणू संसर्ग, बेनाईन प्रोस्टेटिक हायपरप्लासिया, अॅलर्जिक रायनायटिस आणि त्वचेच्या दाहक विकारांसाठी सामान्य औषधे देखील पुरवते. ऑन्कोलॉजी आणि दाहक रोगांमध्ये अपूर्ण गरजा असलेल्या रुग्णांसाठी ओरल स्मॉल मॉलिक्युल थेरपींच्या शोध, विकास आणि व्यापारीकरणावरही कंपनी लक्ष केंद्रित करते. संसर्गजन्य रोगांसाठी mRNA लस विकसित करण्यासाठी कंपनीचा CureVac सोबत सहकार्य करार आहे; तसेच यकृत फायब्रोसिस उलटवण्यास चालना देणारी नवीन उपचारात्मक लक्ष्ये ओळखण्यासाठी Engitix Ltd. सोबत धोरणात्मक संशोधन सहकार्य आहे. टीबीवरील नवीन उपचारांच्या विकासासाठी कंपनीची AN2 Therapeutics, Inc. सोबत धोरणात्मक आघाडी आहे. जीएसके पीएलसी पूर्वी ग्लॅक्सोस्मिथक्लाइन पीएलसी (GlaxoSmithKline plc) म्हणून ओळखली जात होती आणि मे 2022 मध्ये तिने आपले नाव बदलून जीएसके पीएलसी केले. कंपनीची स्थापना 1715 मध्ये झाली असून तिचे मुख्यालय लंडन, युनायटेड किंगडम येथे आहे. — मशीन भाषांतर
एक्सचेंज आणि टिकर
| एक्सचेंज | टिकर | चलन | किंमत | प्रकार |
|---|---|---|---|---|
| सामान्य शेअर | ||||
| LSE London Stock Exchange | GSK मुख्य | GBP | 18.275 +0.00% | सामान्य शेअर |
| US USA Stocks | GLAXF OTC | USD | 25.07 +4.46% | सामान्य शेअर |
| XETRA Xetra | GS71 अतिरिक्त | EUR | 21.93 +0.00% | सामान्य शेअर |
| डिपॉझिटरी पावती | ||||
| MX Mexican Stock Exchange | GSKN | MXN | — | डिपॉझिटरी पावती |
| SA B3 Sao Paulo | G1SK34 | BRL | 46.8 -5.17% | डिपॉझिटरी पावती |
| US USA Stocks | GSK | USD | 48.7 -0.88% | डिपॉझिटरी पावती |
लाभांश
GSK plc (GS71) तिमाही लाभांश देतो. प्रति वर्ष (नवीनतम घोषित देयकासह 12 महिने): प्रति शेअर 0.7955 EUR (देयके: 4). हे सध्याच्या शेअरच्या किंमतीच्या सुमारे 3.63% आहे. देयक इतिहासानुसार पुढील एक्स-डिव्हिडंड तारीख सुमारे 12.11.2026 अपेक्षित आहे. अखंडित लाभांश इतिहास: 5 वर्षे.
सामान्य शेअर्स
| एक्स-डेट | पेमेंट | रक्कम | % | प्रकार | टिकर |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026-08-13 | — | 0.1989 EUR | 0.9/3.6 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2026-05-14 | — | 0.1989 EUR | 0.9/3.6 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2026-02-19 | — | 0.2106 EUR | 0.8/3.0 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2025-11-13 | — | 0.1872 EUR | 0.9/3.6 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2025-08-14 | — | 0.1872 EUR | 1.1/4.4 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2025-05-15 | — | 0.1872 EUR | 1.2/4.5 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2025-02-20 | — | 0.1872 EUR | 1.1/4.1 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2024-11-14 | — | 0.1755 EUR | 1.1/4.3 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2024-08-15 | — | 0.1755 EUR | 0.9/3.8 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2024-05-16 | — | 0.1755 EUR | 0.8/3.3 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2024-02-22 | — | 0.1872 EUR | 1.0/3.5 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2023-11-16 | — | 0.1638 EUR | 1.0/4.1 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2023-08-17 | — | 0.1638 EUR | 1.0/4.0 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2023-05-18 | — | 0.1638 EUR | 1.0/4.1 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2023-02-23 | — | 0.1609 EUR | 1.0/4.3 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2022-11-17 | — | 0.1609 EUR | 1.0/5.6 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2022-08-18 | — | 0.1901 EUR | 1.1/5.9 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2022-05-19 | — | 0.2047 EUR | 1.0/3.9 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2022-02-24 | — | 0.3363 EUR | 1.7/3.2 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
| 2021-11-18 | — | 0.2779 EUR | 1.5/1.5 % | त्रैमासिक | XETRA:GS71 |
डिपॉझिटरी रिसीट्स
| एक्स-डेट | पेमेंट | रक्कम | % | प्रकार | टिकर |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026-11-13 जाहीर | 2027-01-07 | 0.451826 USD | 0.9/4.7 % | नियमित | US:GSK |
| 2026-08-14 | 2026-10-08 | 0.45152 USD | 0.9/4.6 % | नियमित | US:GSK |
| 2026-05-15 | 2026-07-09 | 0.45496 USD | 0.9/4.6 % | नियमित | US:GSK |
| 2026-02-20 | 2026-04-09 | 0.477611 USD | 1.0/4.5 % | नियमित | US:GSK |
| 2025-11-14 | 2026-01-08 | 0.433113 USD | 0.9/4.3 % | नियमित | US:GSK |
| 2025-08-15 | 2025-10-09 | 0.42996 USD | 0.9/4.2 % | नियमित | US:GSK |
| 2025-05-16 | 2025-07-10 | 0.434774 USD | 0.9/3.3 % | नियमित | US:GSK |
| 2025-02-21 | 2025-04-10 | 0.407568 USD | 0.8/4.0 % | नियमित | US:GSK |
| 2024-11-15 | 2025-01-09 | 0.376892 USD | 0.8/3.9 % | नियमित | US:GSK |
| 2024-08-16 | 2024-10-10 | 0.392813 USD | 0.8/≈3.2 % | नियमित | US:GSK |
| 2024-05-16 | 2024-07-11 | 0.384301 USD | 0.8/≈2.4 % | नियमित | US:GSK |
| 2024-02-22 | 2024-04-11 | 0.404885 USD | 0.8/≈1.6 % | नियमित | US:GSK |
| 2023-11-16 | 2024-01-11 | 0.356356 USD | 0.7/≈0.7 % | नियमित | US:GSK |
सर्वात मोठे धारक
| धारक | हिस्सा | शेअर्स | अहवालाची तारीख |
|---|---|---|---|
| GSK Plc | ≈6.7% | 270.88 दशलक्ष | 2026-09-30 |
| BlackRock Advisors Limi… | ≈5.67% | 229.13 दशलक्ष | 2026-02-25 |
| Dodge & Cox | ≈2.2% | 88.82 दशलक्ष | 2026-06-24 |
| Dodge & Cox Funds-Dodge… | 1.57% | 63.37 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| GlaxoSmithKline Plc ESOP | ≈1.56% | 62.88 दशलक्ष | 2025-12-31 |
| VANGUARD STAR FUNDS-Vang… | 1.45% | 58.75 दशलक्ष | 2026-07-31 |
| VANGUARD SPECIALIZED FUN… | 1.09% | 44.05 दशलक्ष | 2026-07-31 |
| VANGUARD TAX-MANAGED FUN… | 0.96% | 39.01 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| iShares Trust-iShares Co… | 0.75% | 30.19 दशलक्ष | 2026-08-31 |
| MFS Series Trust XVII-MF… | 0.42% | 16.83 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Fidelity Concord Street… | 0.39% | 15.77 दशलक्ष | 2026-07-31 |
| iShares Trust-iShares MS… | 0.35% | 14.35 दशलक्ष | 2026-08-31 |
| HARTFORD MUTUAL FUNDS IN… | 0.29% | 11.67 दशलक्ष | 2026-07-31 |
| Bridge Builder Trust-Bri… | 0.28% | 11.23 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Aristotle Capital Manage… | 0.07% | 2.63 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Walmsley (Emma Natasha) | ≈0.06% | 2.43 दशलक्ष | 2025-12-31 |
| Pacer Advisors, Inc. | 0.06% | 2.54 दशलक्ष | 2026-06-30 |
| Miels (Luke) | ≈0.04% | 1.48 दशलक्ष | 2026-07-09 |
| Redfern (David S) | ≈0.03% | 1.1 दशलक्ष | 2026-09-09 |
| Thomson (Phil C) | ≈0.01% | 531 658 | 2026-09-09 |
| Brown (Julie) | ≈0.01% | 413 495 | 2026-09-09 |
| Simard (Regis) | ≈0.01% | 334 680 | 2026-09-09 |
| Paradigm Asset Managemen… | 0% | 66 200 | 2026-06-30 |
| Generali Investments Cee… | 0% | 34 105 | 2026-06-30 |
